Giỏ hàng

Efferalgan 500mg

Nhà sản xuất: BRISTOL MYERS
Loại: Viên sủi
Mã sản phẩm: EF007
Giá gốc 45,000₫

EFFERALGAN 500MG (H/16V)

Thành phần 

Paracetamol 500mg 

Chỉ định 

Thuốc này chứa paracetamol

Thuốc dùng để điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh.

Liều dùng Efferalgan 500mg 

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống từ 1-2 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 8 viên/ngày). 

Trẻ em 7-12 tuổi: uống 1/2 viên-1 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 4 viên/ngày).

Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống thuốc là 4 giờ. Không dùng quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol. Không được dùng quá liều chỉ định.

Tác dụng của thuốc Efferalgan 500mg

Những trường hợp được chỉ định sử dụng thuốc Efferalgan 500mg

- Thuốc efferalgan 500mg được sử dụng trong việc điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

- Thuốc efferalgan 500mg được dùng để giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh…

- Thuốc efferalgan 500mg dùng để giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.

- Thuốc efferalgan 500mg là thuốc thay thế salicylat để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.

- Thuốc efferalgan 500mg dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Những trường hợp chống chỉ định khi sử dụng thuốc Efferalgan 500mg

- Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận, hoặc gan.

- Bệnh nhân quá mẫn với paracetamol.

- Bệnh nhân thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Cũng như đối với tất cả các loại thuốc, Efferalgan 500mg có thể gây ra ở một số người những phản ứng ở các mức độ nặng hoặc nhẹ. Ở một số ít, có thể phát ban hoặc phản ứng dị ứng. Nếu có, phải ngưng ngay việc điều trị và báo cho thầy thuốc biết. Ở một số rất hiếm trường hợp đã thấy có sự thay đổi kết quả cận lâm sàng, do đó cần xét nghiệm máu đều đặn sử dụng thuốc dạng viên đặt hậu môn, có khả năng gây kích thích hậu môn và trực tràng. Báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn về mọi tác dụng không mong muốn hoặc khó chịu gặp phải.


← Sản phẩm trước Sản phẩm sau →

EFFERALGAN 500MG (H/16V)

Thành phần 

Paracetamol 500mg 

Chỉ định 

Thuốc này chứa paracetamol

Thuốc dùng để điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh.

Liều dùng Efferalgan 500mg 

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống từ 1-2 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 8 viên/ngày). 

Trẻ em 7-12 tuổi: uống 1/2 viên-1 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 4 viên/ngày).

Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống thuốc là 4 giờ. Không dùng quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol. Không được dùng quá liều chỉ định.

Tác dụng của thuốc Efferalgan 500mg

Những trường hợp được chỉ định sử dụng thuốc Efferalgan 500mg

- Thuốc efferalgan 500mg được sử dụng trong việc điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

- Thuốc efferalgan 500mg được dùng để giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh…

- Thuốc efferalgan 500mg dùng để giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.

- Thuốc efferalgan 500mg là thuốc thay thế salicylat để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.

- Thuốc efferalgan 500mg dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Những trường hợp chống chỉ định khi sử dụng thuốc Efferalgan 500mg

- Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận, hoặc gan.

- Bệnh nhân quá mẫn với paracetamol.

- Bệnh nhân thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Tác dụng không mong muốn

Cũng như đối với tất cả các loại thuốc, Efferalgan 500mg có thể gây ra ở một số người những phản ứng ở các mức độ nặng hoặc nhẹ. Ở một số ít, có thể phát ban hoặc phản ứng dị ứng. Nếu có, phải ngưng ngay việc điều trị và báo cho thầy thuốc biết. Ở một số rất hiếm trường hợp đã thấy có sự thay đổi kết quả cận lâm sàng, do đó cần xét nghiệm máu đều đặn sử dụng thuốc dạng viên đặt hậu môn, có khả năng gây kích thích hậu môn và trực tràng. Báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn về mọi tác dụng không mong muốn hoặc khó chịu gặp phải.